చిన్ని చిన్ని అపార్థాలు

July 21st, 2011

ఇది ఇద్దరు అన్నాచెల్లెళ్ల మధ్య నడిచిన ఎస్ఎమ్ఎస్ సంభాషణ.

ఆరోజు అన్న పుట్టినరోజు. ఆ అమ్మాయి తన 18వ పుట్టిన రోజు జరుపుకున్న అయిదు రోజుల తర్వాత అతడి పుట్టినరోజు వచ్చింది. కాని అతడు ఆమెకు శుభాకాంక్షలు చెప్పడం మర్చిపోయాడు. అప్పుడు చెల్లెలు అతడికి ఇలా సందేశం పెట్టంది.

“అన్నా! నీకో కథ  చెబుతాను వినాలి మరి. ఒక అమ్మాయి తన 18వ పుట్టిన రోజున తన సోదరుడు తనకు జన్మదిన శుభాకాంక్షలు చెబుతాడని ఆరోజు రాత్రి 11. 59 నిమిషాల వరకు ఎదురుచూసింది. కానీ, ఆమె శుభాకాంక్షలను అందుకోనేలేదు. తర్వాత అయిదురోజుల పాటు ఆమె ఆగ్రహంతో, ఆశాభంగంతో గడిపింది. చివరికి అతడి జన్మదినం రానే వచ్చింది. ఆమె మనస్సులో, హృదయంలో పెద్ద పోరాటం. ఆమె హృదయం చెప్పింది. “అతడికి శుభాకాంక్షలు చెప్పు” కానీ ఆమె మనస్సు తిరగబడింది. అప్పుడామెలో పెద్ద డైలమా. అప్పుడు ఆ సోదరుడు ఏం చేసి ఉంటాడో నాకు చెప్పు. ఆమె డైలమా ఎలా తొలిగిపోయి ఉంటుంది?”

అప్పుడామె తిరుగు సందేశంలో అందుకున్న సమాధానం:

“అన్న ఆమెతో ఇలా చెప్పి ఉంటాడు.” ‘జూన్ 23వ తేదీని నేనెలా మర్చిపోయాను? ఆఫీసులో కాస్త పని ఒత్తిడిలో ఉండి ఉన్నప్పటికీ ఆ విషయం మర్చిపోయి ఉండకూడదు. జరిగిన పొరపాటుకు నేను హృదయపూర్వకంగా క్షమాపణలు తెలియజేస్తున్నా..

…కాని.. ఒకటి మాత్రం నిజం..ఆ చెల్లెలు పది కిలోల బరువున్నప్పుడు నేను ఎత్తుకుని పెంచిన చెల్లెలే అనడంలో సందేహం లేదు. సరైన సందర్భంలో, సకాలంలో అతడి నోటినుంచి ఎలాంటి  మాటలూ రానప్పటికీ, అన్న మనసులో ఏముంటుందో తనకు తెలుసు. ఆమెకు తెలియదా? తను ఇప్పుడు ఎదుర్కొంటున్న డైలమ్మా వెనుక ఆమె మనసులో ఏం దాగి ఉందో నాకు తెలీదా మరి!”

అన్న పంపిన సందేశం చివరి వాక్యం చదివీ చదవక ముందే ఆమె కళ్లలో ధారలుగా కన్నీళ్లు… గొంతు పెగల్లేదామెకు. నోట మాట లేదు. స్థాణువైపోయింది. పై ఎస్ఎమ్ఎస్ చదువుతున్నప్పుడు ఆమె కాలేజీ బస్సుకోసం వేచి ఉంటోంది. అందరూ తననే చూస్తున్నారని గ్రహించడానికి ఆమెకు కాసింత సమయం పట్టింది. అప్పుడామె కళ్లలో పడిన దుమ్మును తుడుచుకుంటున్నట్లు నటించింది. తను ఏడవడానికి కారణం కంట్లో దుమ్మే అని ఆమె భ్రమింపజేసి ఉండవచ్చు.

కానీ…. వాస్తవానికి తన సోదరుడికి తనపట్ల ఉన్న ప్రేమ గురించి తన మనసులో ఏర్పడిన సందేహాలను తుడుచుకోవడానికి ఆమె అలా వ్యవహరించి ఉండవచ్చు…

ఆ చెల్లెలు ఎవరో కాదు… నేనే.. లవ్ యు బ్రదర్….”

శ్రుతి మురళి, బీడీఎస్ ప్రధమ సంవత్సరం, శ్రీవేంకటేశ్వర డెంటల్ కాలేజ్, తలంబూర్, తమిళనాడు

హిందూ పత్రిక చెన్నయ్ టాబ్లాయిడ్‌లో ఇవ్వాళ -21-07-2011-న వచ్చిన “Little misunderstandings” పేరిట వచ్చిన  కథనాని‌కి ఇది తెలుగు పరిచయం.

(నిన్న గాక మొన్న దారుణంగా కనుమరుగైపోయిన గీతా ప్రియదర్శిని జ్ఞాపకాలకోసం ఈ పోస్ట్…)

2.  ఆదిరెడ్డి దాకా…..

ఈ రోజే ఢిల్లీలో ఆదిరెడ్డి ఆత్మహత్య… తెలంగాణా ప్రత్యేక రాష్ట్రంకోసం జరుగుతున్న ఆత్మబలిదానాల్లో ఇది తాజా దుర్ఘటన… శవానికి కూడా ఎపీ భవన్‌లో చోటు లోని ఘోరం.  కొన్ని నెలల మౌనం తర్వాత మళ్లీ కొన్ని సందేహాలు….

అన్నెం పున్నెం ఎరుగని పసిబిడ్డలు వందలమంది భావోద్రేకం సాక్షిగా శలభాల్లా మాడిపోతున్నారు. చివరికి ఎవరి ప్రయోజనాల కొమ్ముగాయడానికి తమ ప్రాణాలను ఫణంగా పెట్టి పసిపిల్లలు ఇలా మృత్యుధిక్కారాన్ని ప్రకటిస్తున్నారో బోధపడటం లేదు. గత సంవత్సర కాలం పైగా 600కు పైబడిన మరణాలు. భావోద్వేగంతో చెప్పాలంటే అమరత్వాలు….

నిర్భీతిగా ఒక విషయాన్ని అడగాలని ఉంది.. ఆంధ్ర రాష్ట్రంలో ఈ కొసనా, ఆ కోసనా  ఏ ఒక్క రాజకీయ నేత సంతానం, ఒక్క ప్రజాప్రతినిధి సంతానం కూడా ప్రాణత్యాగం చేసిన ఘటన లేదు. ఒక్క ప్రముఖ నేత కుమారుడు లేదా కుమార్తె జైలు పాలయిన చరిత్రలేదు. వీరి లక్ష్యసాధనలో ఒక్కడంటే ఒక్క నేత కొడుకు కూడా బలయిన చరిత్ర భూతద్దంలో గాలించినా కానరావడం లేదు. వీళ్లంతా ఉన్నత విద్యల కోసం అటు అమెరికా బాట లేదా ఇటు కోస్తా బాట పట్టారేమో తెలీదు.

వీళ్ల తండ్రులు మాత్రం ఉద్యమం పేరిట తోటి ప్రజాప్రతినిధులను, దళిత అధికారులను చావగొడుతూ, స్వచర్మ రక్షణకోసం బలవంతపు క్షమాపణలు ప్రకటిస్తూ చరిత్ర క్రమంలో బతికేస్తుంటారు.

కాని బలిదానాల చరిత్రలో కూడా ఈ అన్యాయ పరంపర కొనసాగుతున్న దారుణం మాటేమిటి?

ఇంత పెద్ద అపార్ధాలు చోటు చేసుకున్నాక, పెంచి పోషించబడుతున్న విద్వేషాగ్ని ఇంత ఉచ్ఛనీచాలెరుగని భాషాప్రయోగాలతో దాడికి దిగటం మొదలయ్యాక….

నూనూగు మీసాల నవయువకుల్లారా? మీ బలిదానాల చరిత్ర మన జాతికి మంచి చేయాలని మాత్రమే కోరుకుంటున్నాను. కడుపుమంటలోంచి, అరవై ఏళ్ల అవమానాల  సుదీర్ఘ చరిత్ర నుంచి పుట్టుకొస్తున్న మీ త్యాగం అంతిమంగా పరాన్నభుక్కుల పాలబడరాదని మాత్రమే మనసా వాచా కోరుకుంటున్నాం.

విలువైన జీవితాలను తృణప్రాయంగా ధారపోస్తున్న మీ అమరత్వానికి మకిలి అంటకూడదని, మీ నిస్వార్థం నిర్మలంగా నిలిచిపోవాలని ఆశిస్తున్నాం.

ప్రత్యేక రాష్ట్రం కనుచూపు మేరలో కనబడటం లేదని స్పష్టమవుతున్న వేళ…

తెలంగాణా “ప్రజల” న్యాయమైన ఆకాంక్ష ఫలించాలని మనసారా కోరుకుంటూ..
ఆదిరెడ్డికి, ఆరువందలమంది ప్రాణ త్యాగులకు కన్నీటి నివాళులతో…

RTS Perm Link


3 Responses to “చిన్ని చిన్ని అపార్థాలు”

 1. Indian Minerva on July 21, 2011 9:43 PM

  Amen!!

  You story(?) is touching.

 2. ఆ.సౌమ్య on July 22, 2011 4:07 AM

  హ్మ్…బాగా రాసారు!

 3. chandamama on July 22, 2011 11:33 AM

  మినర్వా, సౌమ్యగార్లకు,

  మీ స్పందనకు కృతజ్ఞతలు.

Trackback URI | Comments RSS

Leave a Reply

Name

Email

Website

Speak your mind